YADDA FARASHIN KAYA YA RIKA TASHI A WATA SHIDAN FARKO DA 2024 A NIGERIA


 

Yadda farashin kaya ya riƙa tashi a wata shidan farko na 2024 a Najeriya

Farashin kayayyaki a Najeriya na ci gaba da hauhawa a watanni shida a jere na 2024.


A sabon rahoton da hukumar ƙididdiga ta Najeriya (NBS) ta fitar ya ce hauhawar farashi a ƙasar ta ƙaru zuwa kashi 34.19 cikin 100 a watan Yunin da ya gabata.


Kuma tsawon wata 18 a jere ke nan da ake samun hauhawar farashi a Najeriya, duk da matakan da hukumomin ƙasar ke ɗauka.


Hauhawar ta fi shafar kayan abinci inda sabbin alƙalumman na hukuma suka ce ya kai kashi 40.87 a watan Yunin 2024 idan aka kwatanta da Yunin 2023 inda aka samu ƙaruwar kaso 15.6

Tun a Janairun 2024, hukumar samar da abinci ta duniya FAO ta yi gargaɗin cewa za a fuskanci hauhawar farashin kayan abinci a Najeriya da sauran ƙasashen Afirka ta yamma a shekarar 2024.


Kodayake, a wani hasashe na Asusun Lamuni na Duniya IMF a watan Mayu ya ce za a samu raguwar hauhawar farashin kaya a ƙasar a ƙarshen shekara, duk da cewa wasu na ganin matakan da ake ɗauka ba su nuna alamun samun rangwamen ba.

@ma'asumah Nigerian News update

Post a Comment


Yi Comment domin ka bayyana ra'ayinka akan wannan labarin anan akasa

Previous Post Next Post