Majalisar dokokin Najeriya ta buƙaci ƙarin wa'adin wata shida kan amfani da tsoffin kuɗi !!!

 


[ MA'ASUMAH TV// Mnnu/Ng0041 ]

Majalisar Dokokin Najeriya

BBCCopyright: BBC

Majalisar dokokin Najeriya ta yi kira ga babban bankin ƙasar da ya tsawaita wa'adin daina amfani da tsoffin takardun kuɗin ƙasar zuwa wata shida masu zuwa.


Majalisar wakilai da ta dattawan ƙasar sun yi kiran ne a wasu mabambantan zama da suka yi ranar Talata.


Majalisar wakilan ƙasar ta ce idan ƙasa na buƙatar kowane tsarinta ya kai ga nasara, to dole ta yi la'akari da 'yan ƙasa.


Majalisar ta ƙara da cewa ta damu matuƙa game da yadda wasu 'yan kasuwa ke ƙin karɓar tsoffin takardun kuɗin, yayin da bankuna ke ƙorafi game da ƙarancin sabbin takardun.


Majalisar wakilan ta buƙaci shugaban ƙasar da ya saka baki game da wannan batu.


Dan haka ne ma ta kafa wani kwamiti da zai gana da gwamnan babban bankin da sauran daraktocin bankunan ƙasar game da ƙorafe-ƙorafen ƙarancin sabbin takardun kuɗin.


A nata ɓangare majalisar dattawan ƙasar ta ce ya kamata a tsawaita wa'adin sakamkon yadda har yanzu bankunan ƙasar ke saka tsoffin takardun kuɗin a na'urorin cirar kuɗinsu ta ATM.


Majalisar dattawan ta kuma koka game da wahalhalun da 'yan ƙasar ke fuskanta na bin dogayen layuka a bankuna a faɗin ƙasar domin sauya kuɗaɗensu.


Article share tools




Post a Comment


Yi Comment domin ka bayyana ra'ayinka akan wannan labarin anan akasa

Previous Post Next Post